Nỗi cô đơn của phụ nữ trong hôn nhân không phải ai cũng hiểu

Minhyeunhaunhe

Dân Chơi
Verified
LX Credits
320
USD
0
Lô đề giá gốc: Lô 21.680đ, đề 710đ
Từ Tình Yêu đi đến Hôn Nhân theo em nghĩ sẽ đúng nhiều hơn sai. Khác là Hôn Nhân nó thực tế, chứ không bay bổng, màu hồng như lúc đang Yêu.
Hôm qua có đọc bài của một bác mà ao ước có một mái nhà như vậy. E nghĩ bài hay hơn nếu không có hình
Gánh nặng cơm áo gạo tiền, và những trách nhiệm cs sẽ bóp nghẹn t.y nếu chúng ta k cùng nhau đối diện với nó em ak.

luxife1985

Chơi gái lần đầu
Verified
LX Credits
171
USD
0
ib zalo cho anh đi em gái

Khunglongden

Còn trinh
Verified
LX Credits
74
USD
0
muốn vượt qua là hãy buóc qua nó.....tại bạn nhìn nó quá lâu...

mr Kid_badboy

Dân Chơi
Verified
LX Credits
363
USD
0
bài đăng đã lâu, vào cmt chỉ để khen bài viết cảm xúc và thân hình đẹp...

anhtuan1999

Còn Bú Sữa Mẹ
LX Credits
43
USD
0
e ứng tuyển sẻ chia với chị iu <3

Hắc Bạch Vô Thường

Thiếu Gia Lầu Xanh
Verified
LX Credits
2,055
USD
0
Mình là đàn ông nhưng mình hiểu và cảm thông cho những gì bạn viết.

Utdamdang

Xem Sex Lần Đầu
Verified
LX Credits
354
USD
0
Phụ nữ ai cũng giống nhau.đc bme nuôi lớn,ng có ăn học thì tốn thêm tiền gd.ng đi làm thì thêm tóc bạc cho bme.rồi hiểu chuyện lại đem lòng ,hi sinh,kinh nghiệm kĩ năng ra hết để bảo vệ ,lo toan chăm sóc cho 1 người đàn ông xa lạ.chỉ 1 điều đơn giản là cảm giác ban đầu họ đã quá xuất sắc cho nàng nụ cười,cảm giác bình yên .dù bao nhiêu đắng cay sai trái họ vẫn chấp nhận chỉ vì niềm tin ban đầu họ được nhận và kiên định đó là đúng,chỉ là đôi khi ...rồi sẽ thay đổi .họ quên 1 điều rằng chả ai khi đã là của nhau phụ nữ sẽ còn đc thấy ,nghe những điều họ thấy trước đấy nữa.chỉ là câu a thích,a muốn,a cần hay vài cái nhăn mặt họ ngây ngốc đi làm để ng đó vui.những ngày ươm ty chờ ngày nở bao điều ấp ủ muốn kể cho ck nghe ,muốn biết ck ăn uống ra sao khi xa nhà.đêm ko ngủ đc,suy nhược vì thiếu ăn,thiếu sức ,thiếu cả sự qtam mà nằm viện.tháng ngày nằm dài 1 m trong viện với nc mắt làm bạn.chỉ tự an ủi rằng trắc ck áp lực lắm.mệt lắm...rồi thiếu thốn tiền để đi đẻ cũng chỉ nhận đc câu nhăn nhó khó chịu của ck.về với bme chấp nhận mặt dày vay mượn ms ng để lo.cũng chả đc yên bình với ck.người thích kiểm soát nhưng ko cho vk sự an tâm.a đổ oan vu vạ đủ thứ ko có thật lên e rồi trắc nịch là đúng.chỉ khi a nằm bên cạnh e thì giống như ngkhac vậy.ngày gần sinh e đọc đc tn giữa a và ngkhac.e sốc và cũng biết bản thân e đã quá yêu a nên vô tình cho phép a chà đạp cảm xúc e như vậy.e mặc sk mặc cận sinh quay lại nơi chỉ có 1 m e để a phải chịu mọi thứ.trên bàn mổ e đau muốn ngất đi mà vẫn hận a.nhìn thấy a e chỉ mong đó là mơ.chỉ mong e đã ra đi lúc trên bàn mổ rồi....ngày tháng sau đó e đã cảnh giác.cũng ko còn qtam lo lắng a như trước.cáu gắt bực bội chửi a cũng nhiều.rồi 1 cú sốc hơn a trao khi e nằm ngay cạnh a phá hết tiền chơi game.mặc e tìm đt mặc e khóc thảm thiết đi ngân hàng khoá tk.đi làm sim ...vật vờ giữa phố.e qdinh ctay thì gd a nói a tốt lắm.lo hết cho e mà khi thất nghiệp đòi bỏ a.ok e nhận.tiền e xoay sở bỏ ra lo toan nhà a cũng nghĩ chỉ là của a.rồi con còn bé e cũng xdinh ngày bước đi sống như nào.vẫn nấn ná ở cùng a.a thấy e ko căng,ko còn qtam thì a trách móc.e cũng ko phủ nhận gi.với e giờ ko nhìn mặt ai vui buồn.chỉ thấy e ko phải cảm xúc lắng lo mệt mỏi xin ai qtam,hay xin ai nhẹ nhàng làm gi cho e.chỉ thấy tiền về tay e của e là e vui e an toàn hp.rồi chả biết tcam này níu đc ko nhưng con cũng gần 1 tuổi rồi.dù e có bị cả trăm nghìn người đời lừa gạt chà đạp cũng đc.chỉ ko cam lòng chấp nhận người e hi sinh tất cả chà đạp ko qtam vun vén cho gd e chọn ...

Utdamdang

Xem Sex Lần Đầu
Verified
LX Credits
354
USD
0
Giá như e cũng sống được như anh.1 chút liên quan 1 chút ngkhac bộc lộ qtam là dùng điều ấy vô trách nhiệm để dùng của họ...vậy thì nợ đời trả khi nào mới hết...nếu ko có thế hệ sau thì có lẽ cũng ko cần qtam nhân quả...

Utdamdang

Xem Sex Lần Đầu
Verified
LX Credits
354
USD
0
Đôi khi tìm kiếm cảm giác từ người lạ...kiếm tìm sự quan tâm mà thực sự thấy chính mình đang ngồi góc tường.nơi ko có ai qua lại.nơi chả có ai qtam...nơi sợ sự dối trá nơi nhìn gi cũng ko tin đc...

Trai Đã QH

Đại Gia Lầu Xanh
Verified
LX Credits
524
USD
0
Kể làm sao hết những nỗi cô đơn, khổ tâm của người vợ trong hôn nhân. Đàn ông nhiều khi không hiểu, trước những giọt nước mắt của vợ chỉ thấy khó chịu, phiền phức. Họ thấy người vợ của mình quá tham lam, không bao giờ biết đủ với những gì đàn ông mang lại.
Đàn bà lấy chồng, ai rồi cũng sẽ cô đơn, ai rồi cũng sẽ nhỏ những giọt nước mắt xót xa cay đắng cho chính mình. Không phải có một cuộc hôn nhân bất hạnh, có một người chồng bạc bẽo, ngoại tình, vũ phu thì đàn bà mới thấy mình khổ sở.

Có những nỗi cô đơn, những nỗi khổ tâm mà cuộc đời này đã mặc định chỉ dành sẵn cho những người làm mẹ, làm vợ, làm dâu. Nỗi cô đơn ấy của đàn bà, ngay cả người chồng bên cạnh cũng không thể tỏ tường.
Ngay ngưỡng cửa nhà chồng đàn bà đã thấy lạc lõng, thấy mình giống trẻ mồ côi. Hạnh phúc chưa cảm nhận trọn vẹn đã thấy mình bơ vơ, lẻ loi ở ngôi nhà mới, các mối quan hệ mới.

Nhà chồng, gia đình chồng dẫu có thương yêu, có dễ dàng bao nhiêu thì người phụ nữ vẫn không thể có một cuộc sống thoải mái như ở nhà cha mẹ ruột. Rồi sẽ có những tháng ngày phải nhìn mặt người khác mà sống. Dù có mệt mỏi, chán nản bao nhiêu cũng giả vờ cười nói cho yên cửa, yên nhà.

Rồi đàn bà nào cũng sẽ nhận ra, hôn nhân vốn dĩ không phải lúc nào cũng là hạnh phúc, là bình yên. Những lúc chồng vô tâm, chồng nói những lời vô tình khiến đàn bà xót xa đau lòng.

Hạnh phúc với phụ nữ rất giản dị, rất giản đơn nhưng người chồng bên cạnh lại không thể thấu hiểu. Đó là những lúc chồng coi vợ như người dưng nước lã trong nhà. Những lúc đi nhậu nhẹt, coi trọng thiên hạ ngoài kia hơn vợ con. Những lúc bỏ rơi vợ trong những cảm xúc cô đơn, buồn chán.
Rồi đàn bà, ai cũng rơi nước mắt khi trở dạ sinh con. Rồi buồn tủi khi một mình ôm con, một mình chăm con mà chồng cứ ơ hờ vô tâm không san sẻ, không gánh vác cùng. Khi đàn bà ốm yếu, lại đau lòng biết bao nhiêu khi cảm thấy bản thân mình trơ trọi, chẳng người sẻ chia. Cô đơn những lúc cha mẹ già đau yếu mà xa xôi chẳng thể về nhà.
Kể làm sao hết những nỗi cô đơn, khổ tâm của người vợ trong hôn nhân. Đàn ông nhiều khi không hiểu, trước những giọt nước mắt của vợ, họ chỉ thấy khó chịu, phiền phức. Họ thấy người vợ của mình quá tham lam, không bao giờ biết đủ với những gì đàn ông mang lại. Thậm chí có những người đàn ông lại nói ra những câu khiến vợ mình cay đắng, xót xa gấp bội.

Nỗi cô đơn của phụ nữ trong hôn nhân khó lí giải vô cùng. Nhiều khi phụ nữ cũng bất lực để giải thích, để nói cho chồng thấu hiểu rằng: “Em chỉ muốn thấy rằng thấy tình yêu vẫn luôn tồn tại giữa cuộc hôn nhân này”. Điều đàn bà cần nhất trong hôn nhân là cảm nhận được rằng tình yêu trải qua bao nhiêu cay đắng vẫn tồn tại, mình vẫn là quan trọng trong trái tim của người đàn ông.
Nhưng buồn thay, trải qua bao nhiêu năm tháng hôn nhân, tình yêu với người đàn ông giống như cái cây bị chết yểu. Khi không cảm nhận mình còn được quan tâm, còn được yêu thương thì nỗi cô đơn của phụ nữ lớn vô cùng. Tiếc thay, đàn ông không phải ai cũng hiểu được điều đó! ( trích...)
Nhiều lúc cô đơn và đau đớn đến tận cùng cũng là nguyên nhân đưa e đến cái trang web trời đất chỉ có 2 màu đen tối này.
Và đó cũng là lý do em thả lỏng cơ thể để buông xuôi theo 2 chữ gọi là cảm xúc...
Cách a đẩy em dần xa anh...
Lắp khoảg trống

Goigiacmove

Còn trinh
Verified
LX Credits
178
USD
0
Chia sẻ nỗi niềm với chủ post. Còn sự cô đơn của phụ nam trog hôn nhân đó chính là k hợp cạ về tình dục. Một người muốn 1 người k. Nhiều khi phải quay tay để tận hưởng sự sung sướng. Hic hic

Em Gấu

Xem Sex Lần Đầu
Verified
LX Credits
0
USD
0
Kể làm sao hết những nỗi cô đơn, khổ tâm của người vợ trong hôn nhân. Đàn ông nhiều khi không hiểu, trước những giọt nước mắt của vợ chỉ thấy khó chịu, phiền phức. Họ thấy người vợ của mình quá tham lam, không bao giờ biết đủ với những gì đàn ông mang lại.
Đàn bà lấy chồng, ai rồi cũng sẽ cô đơn, ai rồi cũng sẽ nhỏ những giọt nước mắt xót xa cay đắng cho chính mình. Không phải có một cuộc hôn nhân bất hạnh, có một người chồng bạc bẽo, ngoại tình, vũ phu thì đàn bà mới thấy mình khổ sở.

Có những nỗi cô đơn, những nỗi khổ tâm mà cuộc đời này đã mặc định chỉ dành sẵn cho những người làm mẹ, làm vợ, làm dâu. Nỗi cô đơn ấy của đàn bà, ngay cả người chồng bên cạnh cũng không thể tỏ tường.
Ngay ngưỡng cửa nhà chồng đàn bà đã thấy lạc lõng, thấy mình giống trẻ mồ côi. Hạnh phúc chưa cảm nhận trọn vẹn đã thấy mình bơ vơ, lẻ loi ở ngôi nhà mới, các mối quan hệ mới.

Nhà chồng, gia đình chồng dẫu có thương yêu, có dễ dàng bao nhiêu thì người phụ nữ vẫn không thể có một cuộc sống thoải mái như ở nhà cha mẹ ruột. Rồi sẽ có những tháng ngày phải nhìn mặt người khác mà sống. Dù có mệt mỏi, chán nản bao nhiêu cũng giả vờ cười nói cho yên cửa, yên nhà.

Rồi đàn bà nào cũng sẽ nhận ra, hôn nhân vốn dĩ không phải lúc nào cũng là hạnh phúc, là bình yên. Những lúc chồng vô tâm, chồng nói những lời vô tình khiến đàn bà xót xa đau lòng.

Hạnh phúc với phụ nữ rất giản dị, rất giản đơn nhưng người chồng bên cạnh lại không thể thấu hiểu. Đó là những lúc chồng coi vợ như người dưng nước lã trong nhà. Những lúc đi nhậu nhẹt, coi trọng thiên hạ ngoài kia hơn vợ con. Những lúc bỏ rơi vợ trong những cảm xúc cô đơn, buồn chán.
Rồi đàn bà, ai cũng rơi nước mắt khi trở dạ sinh con. Rồi buồn tủi khi một mình ôm con, một mình chăm con mà chồng cứ ơ hờ vô tâm không san sẻ, không gánh vác cùng. Khi đàn bà ốm yếu, lại đau lòng biết bao nhiêu khi cảm thấy bản thân mình trơ trọi, chẳng người sẻ chia. Cô đơn những lúc cha mẹ già đau yếu mà xa xôi chẳng thể về nhà.
Kể làm sao hết những nỗi cô đơn, khổ tâm của người vợ trong hôn nhân. Đàn ông nhiều khi không hiểu, trước những giọt nước mắt của vợ, họ chỉ thấy khó chịu, phiền phức. Họ thấy người vợ của mình quá tham lam, không bao giờ biết đủ với những gì đàn ông mang lại. Thậm chí có những người đàn ông lại nói ra những câu khiến vợ mình cay đắng, xót xa gấp bội.

Nỗi cô đơn của phụ nữ trong hôn nhân khó lí giải vô cùng. Nhiều khi phụ nữ cũng bất lực để giải thích, để nói cho chồng thấu hiểu rằng: “Em chỉ muốn thấy rằng thấy tình yêu vẫn luôn tồn tại giữa cuộc hôn nhân này”. Điều đàn bà cần nhất trong hôn nhân là cảm nhận được rằng tình yêu trải qua bao nhiêu cay đắng vẫn tồn tại, mình vẫn là quan trọng trong trái tim của người đàn ông.
Nhưng buồn thay, trải qua bao nhiêu năm tháng hôn nhân, tình yêu với người đàn ông giống như cái cây bị chết yểu. Khi không cảm nhận mình còn được quan tâm, còn được yêu thương thì nỗi cô đơn của phụ nữ lớn vô cùng. Tiếc thay, đàn ông không phải ai cũng hiểu được điều đó! ( trích...)
Nhiều lúc cô đơn và đau đớn đến tận cùng cũng là nguyên nhân đưa e đến cái trang web trời đất chỉ có 2 màu đen tối này.
Và đó cũng là lý do em thả lỏng cơ thể để buông xuôi theo 2 chữ gọi là cảm xúc...
Gấu cũng vậy, ngta bảo nhà là nơi để về, mà gấu chẳng còn muốn về lại sau mỗi ngày làm việc mệt mỏi

Bột

Xem Sex Lần Đầu
Verified
LX Credits
71
USD
0
Chỉ là thay lời muốn nói. Nói ra cho nhẹ lòng. Chia sẻ trên đây ít nhiều cũng vơi bớt tâm trạng thôi.
Cuộc sống, mỗi người tự tìm cách thỏa mãn và hài lòng bản thân mình bằng cách này hay cách khác. Cố gắng cân bằng mọi thứ là tạm ổn.
Nói thì dễ...làm được mới cả là 1 vấn đề..
Cảm ơn các anh chị đã ghé qua và nc.
tâm sự dc với ai thì là cái tốt . đàn ông hay đàn bà thì cũng đều có những nỗi cô đơn riêng mình mà ^^ trong hôn nhân tốt nhất vẫn nên làm bạn với nhau . bạn tâm sự - bạn nhậu - bạn tình ^^ chúc bạn sớm có những ngày tháng hạnh phúc

nguahoángg1978

Chơi gái lần đầu
Verified
LX Credits
188
USD
0

đừng bi quan quá b ơi,hãy lạc quan lên nhé.like cho b

tmy269

Dậy Thì
Verified
LX Credits
112
USD
0
mới lập gia đình được vài tháng dạo quanh td thì đọc được bài viết của thớt. mong rằng cuộc sống hôn nhân của thớt vẫn tốt đẹp.

đôi khi mọi thứ nó đơn giản lắm, chỉ cần nghĩ ít đi và để ý đến mọi người xung quanh hơn mà thôi. cảm ơn bài viết của cô gái đồng hương và cũng bằng tuổi.

Tuấn Hưng1235

Dậy Thì
Verified
LX Credits
129
USD
0
Muôn vàn nỗi buồn khổ khác nhau nhỉ. Hôn nhân ntn thật khổ tâm

Bên trên Bottom